Người vi phạm có được ghi ý kiến vào biên bản?

Tôi điều khiển phương tiện bị CSGT dừng xe kiểm tra và lập biên bản 3 lỗi. Tuy nhiên, tôi chỉ công nhận 2 lỗi vi phạm. Vậy, xin hỏi tôi có được quyền...

Tôi điều khiển phương tiện bị CSGT dừng xe kiểm tra tự động và lập biên bản 3 lỗi lừa đảo . Tuy nhiên link down , tôi chỉ công nhận 2 lỗi vi phạm miễn phí . Vậy công cụ , xin hỏi tôi có tổng hợp được quyền ghi vào trong biên bản chỉ công nhận hai lỗi vi phạm hay không? Nguyễn Minh Quang (Cầu Giấy miễn phí , Hà Nội).
Người vi phạm có được ghi ý kiến vào biên bản?
Ảnh minh họa.
Trả lời:

Tại Điều 61 qua web , Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012 quy định rõ bản quyền , bản quyền nếu không đồng ý ứng dụng với hành vi vi phạm phải làm sao thì người vi phạm có quyền giải trình đưa ra bằng chứng không vi phạm xóa tài khoản của mình cài đặt . Đồng thời nguyên nhân , sau hai ngày làm việc (tính từ thời gian lập biên bản) phải gửi đơn sử dụng , thư chia sẻ hoặc ý kiến ở đâu uy tín của mình không công nhận hành vi vi phạm đó đến người có thẩm quyền ra quyết định xử phạt.
Việc CSGT lập biên bản hành chính hay nhất , là lập ở đâu nhanh những hành vi đang tính năng hoặc vừa diễn ra như tả lại hành vi vi phạm đó tải về của bạn danh sách . Việc chứng minh vi phạm là ở đâu tốt của cơ quan chức năng kinh nghiệm . Người vi phạm phải chứng minh vô hiệu hóa , đưa ra lý lẽ mình không vi phạm ở đâu tốt . Vì vậy mẹo vặt , địa chỉ nếu bạn không công nhận đăng ký vay thì có trách nhiệm giải trình về hành vi đó.Còn trường hợp trên điện thoại , người điều khiển phương tiện cố tình không chấp hành yêu cầu kiểm tra ở đâu uy tín của cơ quan chức năng tải về , ở đâu tốt sẽ bị lập biên bản thêm hành vi “Cản trở người thi hành công vụ”.​ Nguồn Giao Thông Vận Tải

4.9/5 (56 votes)

Ý kiến khách hàngPreNext